หน้าหลัก
ITA
LPA
ประกาศจากระบบ e-GP
               
หน้าหลัก

Home
ข้อมูลหน่วยงาน

General
บุคลากร

Personal
ข่าวสาร

News
แผน

Planning
รายงาน

Report
ระเบียบ

Rules
บริการประชาชน

Service
   
 
 
 
เผาถ่านในตอนกลางคืน
 

ร้านค้าติดบ้านจ่าเอเธ นส์ หมู่ 13 บ้านไทยเจริญ ลักลอบเผาถ่านในเวลากลางคืนทำให้เกิดมลพิษ หายใจลำบาก ทำมานานมากแล้ว เคยส่งเรื่องร้องเรียนเทศบาลหลายครั้งก็ยังเฉย สงสัยต้องไปร้องศูนย์ดำรงธรรม เหมือนตั้งใจจะเผาตอนกลางคืน

เขียนโดย   คุณ ครูหมู่ 13

วันที่ 13 พ.ค. 2563 เวลา 22.31 น. [ IP : 223.205.250.147 ]  
 
 

เรียนคุณครูหมู่ 13
   ตามคำร้องเรียนของท่าน ตามกระดานสนทนา นั้น
เทศบาลตำบลหนองบัวแดง ได้ออกดำเนินการตรวจสอบข้อเท็จจริง ในวันที่ 25 พฤษภาคม  2563 เวลา 14.30 น.  พบว่ามีการดำเนินการเผาถ่านจริง จึงได้ชี้แจงปัญหาและให้คำแนะนำ และผู้ถูกร้องเรียนยินดียุติการกระทำดังกล่าว เรียบร้อยแล้ว
จึงเรียนมาเพื่อทราบ


เขียนโดย   คุณ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลหนองบัวแดง

วันที่ 2 มิ.ย. 2563 เวลา 09.46 น. [ IP : 101.51.47.156 ]  
 
 

เรียนคุณครูหมู่ 13
       เทศบาลตำบลหนองบัวแดง ได้ออกดำเนินการติดตามผลการแก้ไขปัญหาและให้คำแนะนำของเจ้าพนักงานฯ ในการเผาถ่าน เมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2563 เวลา 14.20 น. ผู้ถูกร้องเรียนได้ยุติการกระทำดังกล่าว โดยเด็ดขาดแล้ว
       จึงเรียนมาเพื่อทราบ


เขียนโดย   คุณ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลหนองบัวแดง

วันที่ 2 มิ.ย. 2563 เวลา 13.07 น. [ IP : 101.51.47.156 ]  
 
     
: รายละเอียด  
 
: แนบรูปภาพ  
      ขนาดรูปภาพไม่เกิน 2 MB
 
: ชื่อผู้เขียน  
 
 
  กรุณาติ๊กถูก ที่ช่องด้านบนค่ะ
 
 
 
 
  (1)  
 
 
 
 
 
สายตรงนายก
044-872-140 ต่อ19
รับเรื่องราวร้องเรียน
ร้องทุกข์จากประชาชน
 
  นโยบายเว็บไซต์ | นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล | นโยบายการรักษาความมั่นคงปลอดภัยเว็บไซต์ | แผนผังเว็บไซต์  
  Version ขั้นต่ำของ Browser IE9 / Firefox 3.5 / Chrome / Safari4 / Opera10